คอนโดให้เช่า 2 ห้องนอน ในโครงการ The Light

(1 รีวิว)
ตลาดเหนือ, เมืองภูเก็ต,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6252157
สถานะการเช่า: ว่าง
2 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
68.85 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
9 ชั้น
ธ.ค. 2556 สร้างเสร็จแล้ว
ค่าเช่าต่อเดือน
  • สัญญาเช่า 1 ปี ฿30,000
  • สัญญาเช่า 3-6 เดือน ฿35,000

คอนโดให้เช่า 2 ห้องนอน ในโครงการ The Light

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 68.85 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ ไลท์ บนทำเลของ ตลาดเหนือ, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2556 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้แบบสัญญาระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿30,000 ต่อเดือน หรือซื้อด้วยราคา ฿4,850,000

คอนโด The Light Suanluang ห้องมุม พื้นที่กว้าง ลมเย็น

สัญญารายปี  • ค่าเช่า: 30,000 บาท / เดือน  • เงื่อนไข: เงินประกัน 2 เดือน + จ่ายล่วงหน้า 1 เดือน สัญญาเช่า 6 เดือน • ค่าเช่า: 35,000 บาท / เดือน  • เงื่อนไข: เงินประกัน 2 เดือน + จ่ายล่วงหน้า 1 เดือน   ✨ #รายละเอียดห้องสุดเอ็กซ์คลูซีฟ (ชั้น 9): • พื้นที่กว้าง: 68.85 ตร.ม.  •  2 ห้องนอน, 2 ห้องน้ำ, ห้องนั่งเล่นไซส์ใหญ่ และครัว Built-in • ห้องมุมสุดไพรเวท • ระบบสแกนหน้า   📍ตั้งอยู่บนถนนเจ้าฟ้าตะวันออก (ต.ตลาดเหนือ) • ขับรถเพียง 2 กม. ถึงสวนหลวง ร.9 และศาลากลางจังหวัด 🏢 ส่วนกลางครบครัน: • สระว่ายน้ำ และ ฟิตเนส • ที่จอดรถสะดวกสบาย ทั้งในและนอกอาคาร • ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชม. และ Key-Card Access       ​

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 10 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 9
ห้องนอน 2
ขนาด 68.85 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿436
การเช่าขั้นต่ำ 3 เดือน
ว่างตั้งแต่ ว่างอยู่ตอนนี้
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเลบางส่วน, วิวเมือง, วิวโล่งๆ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6252157

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: The Light
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2556)
จำนวนชั้น: 15
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 185
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: ตลาดเหนือ, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ The Light

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ร้านอาหารในโครงการ ร้านอาหารในโครงการ
สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light

ขาย 5 ให้เช่า 6
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
30,000 THB ต่อเดือน
฿436/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 68.85 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลบางส่วน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
12,000 THB ต่อเดือน
฿353/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
15,000 THB ต่อเดือน
฿489/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
15,000 THB ต่อเดือน
฿429/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
15,000 THB ต่อเดือน
฿441/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Light
30,000 THB ต่อเดือน
฿436/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 68.84 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ The Light
ดูทั้งหมด (6)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ The Light ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿35 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿2,410 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ The Light นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿500 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
สำนักงานตรวจคนเข้าเมือง ภูเก็ต เป็นสำนักงานตรวจคนเข้าเมืองที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ The Light ไปประมาณ 2 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป