3 ห้องนอน
4 ห้องน้ำ
485.12 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
12 เดือน บ้านสั่งสร้าง

ขาย วิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ Fifth Element (ฟิฟท์ เอเลเมนท์)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 485.12 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ฟิฟท์ เอเลเมนท์ บนทำเลของ เชิงทะเล, ภูเก็ต และมีกำหนดก่อสร้างแล้วเสร็จใน 12 เดือนหลังทำสัญญาซื้อขาย ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿45,000,000,000 (฿92,760,554/ตรม.)

สิ่งอำนวยความสะดวกในวิลล่านี้

เข้าถึงชายหาดได้เข้าถึงชายหาดได้ สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ดาดฟ้าดาดฟ้า สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ชานบ้านชานบ้าน ห้องอาบน้ำกลางแจ้งห้องอาบน้ำกลางแจ้ง รีโนเวทใหม่ทั้งหมดรีโนเวทใหม่ทั้งหมด (2025) รีโนเวทห้องครัวใหม่รีโนเวทห้องครัวใหม่ (2025) รีโนเวทห้องน้ำใหม่รีโนเวทห้องน้ำใหม่ (2025)

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 3 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า (สไตล์บ้านเดี่ยว)
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง เชิงทะเล, ภูเก็ต
ห้องนอน 3
สถานที่ หาดบางเทา -1.5 กม.
พื้นที่ใช้สอย 485.12 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿92,760,554
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
527.77 ตรม.
ขนาดที่ดิน 527.77 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองวิลล่า

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับวิลล่าในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างวิลล่าได้

ชาวต่างชาติ
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

ถือสัญญาเช่าระยะยาว
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง บ้านสั่งสร้าง (12 เดือน)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวแม่น้ำ หรือ คลอง, วิวภูเขา, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ 13m. x 4m.
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿3,532/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6247342

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿45,000,000,000
ค่าส่วนกลาง
฿3,532/เดือน

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Fifth Element
เจ้าของโครงการ: Art House Group
สถานะการก่อสร้าง: บ้านสั่งสร้าง (12 เดือน)
ยูนิต: 17
พื้นที่ของโครงการ: 7,680 ตรม.
สถานที่ หาดบางเทา - 1.5 กม.
ทำเลที่ตั้ง: เชิงทะเล, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ Fifth Element

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿33,000,000
฿89,189/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 370 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 12 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿37,900,000
฿77,347/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 490 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 565 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿28,000,000
฿73,298/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 382 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 374 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿34,000,000
฿91,892/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 370 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 440 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿34,706,000
฿93,800/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 370 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 374.05 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿43,750,000
฿88,140/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 496.37 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 513.42 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Fifth Element
฿45,000,000,000
฿92,760,554/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 485.12 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 527.77 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Fifth Element
ดูทั้งหมด (7)

การคำนวณสินเชื่อ

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Fifth Element อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางสำหรับโครงการFifth Element นั้นอยู่ที่ R$536 ต่อ ตรม. โดยทุกยูนิตในโครงการจะจ่ายเท่ากันหมด ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
หาดบางเทา เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Fifth Element ไปประมาณ 1.5 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น