ขาย ที่ดิน ในโครงการ Toscana Valley Khaoyai (ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่)

 (เขียนรีวิว)
โป่งตาลอง, ปากช่อง,นครราชสีมา
เลขที่ยูนิต: U6262637
347 ตรม.
ขนาดที่ดิน
โฉนดที่ดิน
ประเภทโฉนดที่ดิน
วิวภูเขา
วิวที่มองเห็น
14 พ.ค. 2569
ลงประกาศเมื่อ

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็นที่ดินสำหรับขาย มีขนาดพื้นที่ 347 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่ บนทำเลของ โป่งตาลอง, นครราชสีมา ซึ่งคุณสามารถซื้อ ที่ดิน นี้ได้ที่ราคา ฿15,000,000 (฿0/ตรม.)

ขายที่ดินเขาใหญ่ ที่ดินในโครงการทอสคานา Toscana แปลงสวย ราคา

ขายที่ดินเขาใหญ่ ที่ดินในโครงการทอสคานา Toscana แปลงสวย ราคาดีมาก โซนใกล้อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ วิวเขาสวย อากาศดีมาก เหมาะทำบ้านพักตากอากาศ หมูสี โป่งตาลอง ปากช่อง

**ที่ดินสวยมาก 3 งาน 47 ตร.ว (โฉนดครุฑแดง)
**ในโครงการทอสคาน่า Toscana valley ต. โป่งตาลอง
**ที่ดินอยู่โซนติดอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่
**อากาศดี เย็นสบาย สัมผัสไอเย็นจากอุทยานได้ทุกวัน
**ความสูงจากระดับน้ำทะเล 417 เมตร
**ขายราคาดีมาก ขายเพียง 15 ล้านเท่านั้น ตร.ว ละ 43,227 ถูกมาก

>>ด่วนเลย แปลงนี้สวย ราคาดีมาก หาไม่ได้แล้ว

สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้เลยค่ะ
Tel: 087-907-4045
Line: niwkoy88

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 4 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน
ทำเลที่ตั้ง โป่งตาลอง, นครราชสีมา
สถานที่ ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 347 ตรม.
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
วิวที่มองเห็น วิวภูเขา
ลงประกาศโดย
แต่ละประกาศได้ถูกลงไว้โดย พาร์ทเนอร์เอเจ้นท์ที่ได้รับการยืนยันแล้วโดย Klung Baan ซึ่งพาร์ทเนอร์เอเจ้นท์นั้นจะทำงานร่วมกับหลากหลายบริษัท และทำงานร่วมกับ Klung Baan ด้วย ดังนั้นเราจึงมีตัวเลือกให้คุณอย่างหลากหลาย
ตัวแทนขาย / พาร์ทเนอร์
เลขที่ยูนิต U6262637

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿15,000,000

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ก.ค. 2560)
ยูนิต: 63
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: โป่งตาลอง, นครราชสีมา
รายละเอียดของโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่

อัพเดทล่าสุด 4 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
฿15,000,000
฿43,228/ตรม.
ห้องนอน - ห้องนอน
ห้องน้ำ - ห้องน้ำ
ขนาด 347 ขนาด
วิวภูเขา
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
฿12,900,000
฿80,625/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 160 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 244 ตรม. ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวภูเขา
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
฿12,900,000
฿80,625/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 160 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 244 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
฿68,000,000
฿84,577/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 804 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 1,536 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
฿120,000,000
฿126,316/ตรม.
ห้องนอน 5 ห้องนอน
ห้องน้ำ 6 ห้องน้ำ
ขนาด 950 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 3,200 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสนามกอล์ฟ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
฿70,000,000
฿110,585/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 633 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 5,208 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่
ดูทั้งหมด (6)

การคำนวณสินเชื่อ

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่ อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ ทอสกานา วัลเลย์ เขาใหญ่ และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)
- ผ่อนชำระเงินดาวน์ตามงวดที่ตกลง (ถ้ามี)