ขาย คอนโด 1 ห้องนอน ในโครงการ The Boon Condo (เดอะ บูน คอนโด)

 (เขียนรีวิว)
บ่อผุด, เกาะสมุย,สุราษฎร์ธานี
เลขที่ยูนิต: U6381280
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
54.09 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ธ.ค. 2570 กำลังก่อสร้าง

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

ระเบียงระเบียง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 22 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด N/A
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 2
ห้องนอน 1
ขนาด 54.09 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿93,000
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ชาวต่างชาติ, คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน
แบบบ้าน 1BR
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของโครงการ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6381280

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿5,030,370

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: เดอะ บูน คอนโด
เจ้าของโครงการ: บีทู ดีเวลลอปเม้นท์
สถานะการก่อสร้าง: กำลังก่อสร้าง (ธ.ค. 2570)
จำนวนชั้น: 4
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 60
พื้นที่ของโครงการ: 2,400 ตรม.
สถานที่ หาดเฉวง - 3.8 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บ่อผุด, สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดของโครงการ เดอะ บูน คอนโด

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สวนหย่อม สวนหย่อม
Cafe Cafe

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿4,051,080
฿93,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.56 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿4,138,200
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.56 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿4,051,080
฿93,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43.56 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿4,306,350
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 45.33 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿4,986,300
฿110,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 45.33 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿5,030,370
฿93,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 54.09 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,084,650
฿95,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,247,000
฿100,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,961,340
฿122,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
฿3,961,340
฿122,000/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เดอะ บูน คอนโด
ดูทั้งหมด (17)

การคำนวณสินเชื่อ

ตารางการชำระเงิน (ของโครงการ)

Payment Schedule
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
วันทำสัญญา
10%
งวดที่ 1
Construction Start Foundations
30%
งวดที่ 2
Structural & Concrete Works Complete
30%
งวดที่ 3
MEP Systems Installed
10%
งวดที่ 4
Doors & Window Installation
10%
งวดที่ 5
Finishing Works
5%
งวดที่ 6
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
5%

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ เดอะ บูน คอนโด ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
หาดเฉวง เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ เดอะ บูน คอนโด ไปประมาณ 3.8 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป