ขาย คอนโด 1 ห้องนอน ในโครงการ Plus Condo Hatyai 2 (พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2)

 (เขียนรีวิว)
เทศบาลนครหาดใหญ่, หาดใหญ่,สงขลา
เลขที่ยูนิต: U5951299
ผลตอบแทนการเช่า 5%
มีลูกค้าเช่าจนถึงวันที่ 31 ธ.ค. 2569
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
30 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
17 ชั้น
ม.ค. 2562 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 30 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2 บนทำเลของ เทศบาลนครหาดใหญ่, สงขลา และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2562 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿1,800,000 (฿60,000/ตรม.)

For Sale/ Owner finance ขาย/ แบบผ่อนตรงเจ้าของ คอนโด พลัส 2

ขาย แบบ ผ่อนตรงกับเจ้าของได้ ต้องมีเงินดาวน์ 10% ขั้นต่ำ ระยะผ่อน 5 - 7 ปี ดอกเบี้ย 6.5% ต่อปี; ตอนนี้มีผู้เช่าอยู่ จนถึง  ธันวาคม 2569 ; คอนโดพลัส 2 เทศบาลหาดใหญ่ เดินทางสะดวกทั้งตัวเมืองหาดใหญ่ สนามบิน และ สงขลา 1ห้องนอน 1 ห้องนอน ตกแต่งทันสมัยไหม่ทั้งห้อง อุปกรณ์อำนวยความสะดวกครบ เครื่องซักผ้าและอบผ้า แอร์ ทั้งในห้องนอนและห้องครัว ห้องนำ้ตกแต่งใหม่อย่างดี ทันสมัย พร้อมเข้าอยู่ มียามรักษาความปลอดภัย 24 ชม มีสระว่ายนำ้ 2 สระ มี ฟิตเนส ห้องสมุด ห้องประชุม และ ห้องสันทนาการ 
For Sale/ Owner financing, minimum 10% down, Terms 5-7 years, interest 6.5%;  tenant is occupied till Dec 2026, 1 bed/1 bath unit, new renovate unit,full appliances, washer & dryer, 2 air conditioners, 17th floor, living like hotel style, 24 hrs security, 2 infinity pools, fitness, meeting room and more, convenient location to Hatyai downtown, Hatyai Airport and Songkhla Beaches.

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ดาดฟ้าดาดฟ้า สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ รีโนเวทห้องครัวใหม่รีโนเวทห้องครัวใหม่ (2023) รีโนเวทห้องน้ำใหม่รีโนเวทห้องน้ำใหม่ (2023)

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 29 ธ.ค. 2568
อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 17
ห้องนอน 1
ขนาด 30 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿60,000
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, วิวโล่งๆ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿11,500/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U5951299

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿1,800,000
ค่าส่วนกลาง
฿11,500/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
19
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นประมาณการสำหรับค่าเช่าต่อเดือน และผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่คำนวณมาจากค่าเฉลี่ยของค่าเช่ารายเดือน สำหรับ คอนโด แบบ 1 ห้องนอน (ทำสัญญาเช่าระยะ 1 ปี) ที่มีลงประกาศในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2 และจากราคาขายปัจจุบัน
5%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2562)
จำนวนชั้น: 25
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 582
พื้นที่ของโครงการ: 4,156 ตรม.
สถานที่ ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: เทศบาลนครหาดใหญ่, สงขลา
รายละเอียดของโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2

ขาย 7 ให้เช่า 46
อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿1,800,000
฿60,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿2,300,000฿2,500,000
฿76,667/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 22 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿3,200,000
฿53,333/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 60 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿1,600,000
฿53,333/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 19 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿2,900,000
฿72,500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 15 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿3,200,000
฿80,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 15 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
฿1,500,000
฿50,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 16 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2
ดูทั้งหมด (7)

การคำนวณสินเชื่อ

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2 ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ พลัส คอนโด หาดใหญ่ 2 และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)