ขาย คอนโด สตูดิโอ ในโครงการ Sunshine Beach Residences

 (เขียนรีวิว)
เชิงทะเล, ถลาง,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6293721
ผลตอบแทนการเช่า 6%
สตูดิโอ ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
30 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
1 ชั้น
ม.ค. 2567 สร้างเสร็จแล้ว

ขาย คอนโด สตูดิโอ ในโครงการ Sunshine Beach Residences

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 30 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ Sunshine Beach Residences บนทำเลของ เชิงทะเล, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2567 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด ได้ที่ราคา ฿8,500,000 (฿283,333/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿45,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ระเบียงระเบียง เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 18 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 7 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 1
ห้องนอน สตูดิโอ
ขนาด 30 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿283,333
สัตว์เลี้ยง ไม่ระบุ
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ไม่ระบุ
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวสระว่ายน้ำ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6293721

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿8,500,000
ประกาศให้เช่า
฿45,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
16
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่ได้คำนวณจากค่าเช่ารายเดือน (สัญญาเช่าระยะ 1 ปี) และราคาขายปัจจุบัน
6%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Sunshine Beach Residences
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2567)