G.S. Housing (จี.เอส. เฮ้าซิ่ง)

 (เขียนรีวิว)
คลองตันเหนือ, วัฒนา, กรุงเทพมหานคร
กำลังก่อสร้าง

จี.เอส. เฮ้าซิ่ง ใน คลองตันเหนือ, กรุงเทพมหานคร

โครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง เป็นโครงการประเภท คอนโด / อพาร์ทเม้นท์ ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ คลองตันเหนือ, กรุงเทพมหานคร โดยมีทั้งหมด ยูนิต

ยูนิตมือสองและให้เช่า

สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตมือสองและให้เช่า
62,000 THB ต่อเดือน
฿453/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตมือสองและให้เช่า
48,000 THB ต่อเดือน
฿350/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตมือสองและให้เช่า
56,000 THB ต่อเดือน
฿350/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 160 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตมือสองและให้เช่า
90,000 THB ต่อเดือน
฿455/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 198 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
ดูทั้งหมด (4)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
Parking
ลิฟท์โดยสายในแต่ละอาคาร

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about จี.เอส. เฮ้าซิ่ง

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป