วิลล่าให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ อนันดา เลค วิว

(1 รีวิว)
เทพกระษัตรี, ถลาง,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6380673
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569
3 ห้องนอน
3 ห้องน้ำ
322 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
1 ชั้น
ม.ค. 2568 สร้างเสร็จแล้ว
ค่าเช่าต่อเดือน
  • สัญญาเช่า 1 ปี ฿120,000
  • สัญญาเช่า 3-6 เดือน ฿150,000

วิลล่าให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ อนันดา เลค วิว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 322 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว บนทำเลของ เทพกระษัตรี, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2568 ซึ่งคุณสามารถเช่า วิลล่า นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿120,000 ต่อเดือน

Modern Family Oasis with Private Pool – Your Dream Home A

Spacious Modern House | 3 BR, 3 BA | Private Pool | All-Inclusive Maintenance Services

Welcome to your dream home! This stunning, contemporary residence is meticulously designed to offer the perfect blend of luxury, comfort, and functionality for modern family living. Expansive living spaces, top-tier privacy, and resort-style amenities await you.

🏡 Key Property Features
  • Flexible Layout (3 BR / 3 BA): Features 3 spacious main bedrooms, plus 1 versatile room with an en-suite bathroom—perfectly suited for a quiet Home Office or an additional bedroom.

  • Family-Centric Spaces: 1 grand, light-filled living room designed for relaxation, and 1 elegant dining area ready for family feasts.

  • Fully Equipped Kitchen: Spacious and functional, ready for your inner chef.

  • Convenient Utility: Dedicated storage and laundry room to keep your home organized and clutter-free.

  • Parking: Secure, covered parking for 2 cars inside the property.

🏊‍♂️ Outdoor Resort Living & Smart Home Tech
  • Private Swimming Pool: A gorgeous $4 \times 9$ meter pool ($1.50$ meters deep)—your private sanctuary for weekend BBQ parties or morning laps.

  • Smart Gate: Equipped with an Automatic Remote-Controlled Fence Door for seamless entry and maximum privacy.

  • Peace of Mind & Connectivity: Full CCTV security camera system installed and high-speed Wi-Fi ready from day one.

✨ Complementary Premium Services (Included!)

Enjoy a hassle-free lifestyle. We take care of the heavy lifting for you at no extra cost:

  1. Professional House Cleaning: 1 time / week

  2. Pool Maintenance & Treatment: 2 times / week (crystal clear water all year round)

  3. Garden Care & Landscaping: 1 time / week

🚫 Strictly No Pets Allowed (To maintain the pristine condition of the property).

🔥 Don't Miss Out – This Property Will Go Fast!

If you are looking for a flawless combination of style, space, and convenience for your family, this is the one.

สิ่งอำนวยความสะดวก

สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ ฟรี Wifiฟรี Wifi เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี คนดูแลสวนคนดูแลสวน คนดูแลสระว่ายน้ำคนดูแลสระว่ายน้ำ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 21 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 7 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น 1
ทำเลที่ตั้ง เทพกระษัตรี, ภูเก็ต
ห้องนอน 3
สถานที่ หาดลายัน -3.5 กม.
พื้นที่ใช้สอย 322 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿373
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
20 ตรม.
ขนาดที่ดิน 422 ตรม.
การเช่าขั้นต่ำ 3 เดือน
ว่างตั้งแต่ 1 มิ.ย. 2569
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2568)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเลสาป, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6380673

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: อนันดา เลค วิว
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2561)
ยูนิต: 183
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ หาดลายัน - 3.5 กม.
ทำเลที่ตั้ง: เทพกระษัตรี, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ อนันดา เลค วิว

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว

ขาย 22 ให้เช่า 34
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
60,000 THB ต่อเดือน
฿370/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
55,000 THB ต่อเดือน
฿393/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 140 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 150 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
65,000 THB ต่อเดือน
฿433/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 150 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 200 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
120,000 THB ต่อเดือน
฿545/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 220 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 320 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
60,000 THB ต่อเดือน
฿600/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 100 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 200 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
88,000 THB ต่อเดือน
฿642/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
70,000 THB ต่อเดือน
฿243/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 288 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 344 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
50,000 THB ต่อเดือน
฿472/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 106 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 189 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
120,000 THB ต่อเดือน
฿222/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 540 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
55,000 THB ต่อเดือน
฿379/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 145 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
70,000 THB ต่อเดือน
฿467/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 150 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 320 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
55,000 THB ต่อเดือน
฿340/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
85,000 THB ต่อเดือน
฿525/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
40,000 THB ต่อเดือน
฿247/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 182 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
120,000 THB ต่อเดือน
฿800/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 150 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
140,000 THB฿150,000 ต่อเดือน
฿400/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 350 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 520 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
45,000 THB ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 90 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวนสาธารณะ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
40,000 THB ต่อเดือน
฿444/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 90 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
40,000 THB ต่อเดือน
฿182/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 220 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวสวน
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
45,000 THB ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 90 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
40,000 THB ต่อเดือน
฿444/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 90 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวนสาธารณะ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
60,000 THB ต่อเดือน
฿324/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
55,000 THB ต่อเดือน
฿340/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 200 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
75,000 THB ต่อเดือน
฿300/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 250 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 320 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 7 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
120,000 THB ต่อเดือน
฿373/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 322 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 422 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สถานะการเช่า: 1 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
40,000 THB ต่อเดือน
฿292/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 137 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 15 มิ.ย. 2571 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
60,000 THB ต่อเดือน
฿333/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 180 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 280 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
สถานะการเช่า: 31 ก.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
46,000 THB฿50,000 ต่อเดือน
฿284/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 162 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 180 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 30 มิ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
42,000 THB ต่อเดือน
฿280/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 150 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อนันดา เลค วิว
120,000 THB ต่อเดือน
฿494/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 243 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 400 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเลสาป
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ อนันดา เลค วิว
ดูทั้งหมด (34)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ อนันดา เลค วิว อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ อนันดา เลค วิว นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿100 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดที่ดินของยูนิต
หาดลายัน เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ อนันดา เลค วิว ไปประมาณ 3.5 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป