พื้นที่ค้าปลีกให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ Shine@33

 (เขียนรีวิว)
คลองตันเหนือ, วัฒนา,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6254178
สตูดิโอ ห้องนอน
4 ห้องน้ำ
230 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
มิ.ย. 2569 สร้างเสร็จแล้ว

พื้นที่ค้าปลีกให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ Shine@33

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น พื้นที่ค้าปลีก สำหรับเช่า แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 230 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ชายน์@33 บนทำเลของ คลองตันเหนือ, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ มิ.ย. 2569 ซึ่งคุณสามารถเช่า พื้นที่ค้าปลีก นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿220,000 ต่อเดือน

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ดาดฟ้าดาดฟ้า ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 12 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 17 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ พื้นที่ค้าปลีก
ห้องนอน สตูดิโอ
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6254178

รายละเอียดโครงการ

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ซาวน่า ซาวน่า
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ทางเดิน หรือ ทางสำหรับวิ่ง ทางเดิน หรือ ทางสำหรับวิ่ง
เลานจ์ เลานจ์
สนามกอล์ฟจำลอง สนามกอล์ฟจำลอง
ห้องซักรีด / อบแห้ง ห้องซักรีด / อบแห้ง
ร้านค้า ร้านค้า
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด
การกักเก็บน้ำฝน การกักเก็บน้ำฝน
รถรับส่ง รถรับส่ง
ไปสถานี BTS/MRT ได้ ไปสถานี BTS/MRT ได้

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Shine@33

สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Shine@33
220,000 THB ต่อเดือน
฿957/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 230 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิว 360 องศา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Shine@33
220,000 THB ต่อเดือน
฿957/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 230 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Shine@33
35,000 THB ต่อเดือน
฿467/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 75 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Shine@33
60,000 THB ต่อเดือน
฿800/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสนามกอล์ฟ
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 2 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Shine@33
220,000 THB ต่อเดือน
฿800/ตรม.
ห้องนอน ห้องนอน
ห้องน้ำ 0 ห้องน้ำ
ขนาด 275 ตรม. ขนาด
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Shine@33
ดูทั้งหมด (5)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Shine@33 ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร เป็นโรงเรียนที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Shine@33 ไปประมาณ 0.5 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ Shine@33 และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)