คอนโดให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง

 (เขียนรีวิว)
คลองตันเหนือ, วัฒนา,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6257868
3 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
160 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
4 ชั้น
กำลังก่อสร้าง

คอนโดให้เช่า 3 ห้องนอน ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 160 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง บนทำเลของ คลองตันเหนือ, กรุงเทพมหานคร ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿56,000 ต่อเดือน

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 12 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 4
ห้องนอน 3
ขนาด 160 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿350
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ ไม่ระบุ
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6257868

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: กำลังก่อสร้าง
จำนวนชั้น: ไม่ระบุ
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 4
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: คลองตันเหนือ, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ลิฟท์โดยสายในแต่ละอาคาร ลิฟท์โดยสายในแต่ละอาคาร

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง

สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
62,000 THB ต่อเดือน
฿453/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
48,000 THB ต่อเดือน
฿350/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 137 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
56,000 THB ต่อเดือน
฿350/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 160 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 8 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
90,000 THB ต่อเดือน
฿455/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 198 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง
ดูทั้งหมด (4)

คำถามที่พบบ่อย

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ จี.เอส. เฮ้าซิ่ง และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้

- โอนเงินมัดจำการจอง
- ทำสัญญาตกลงซื้อขาย (อาจจะมีการชำระเงินเพิ่มบางส่วน)
- ผ่อนชำระเงินดาวน์ตามงวดที่ตกลง (ถ้ามี)
- ทำเรื่องเอกสารเพื่อขอกู้ยืมกับธนาคาร
- กำหนดการตรวจรับบ้าน
- หากพบเจอปัญหาการตรวจรับ ให้ลงรายการและแจ้งโครงการให้แก้ไข
- ตรวจรับบ้านรอบสุดท้าย
- กำหนดการโอนกรรมสิทธิ์ และ เซ็นสัญญากู้ยืมกับธนาคาร

สำหรับคอนโดมือหนึ่ง