คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station

 (เขียนรีวิว)
เสนานิคม, จตุจักร,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U1105536
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2570
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
28 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
7 ชั้น
ธ.ค. 2563 สร้างเสร็จแล้ว

คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 28 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ มิติ ชีวา เกษตร สเตชั่น บนทำเลของ เสนานิคม, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2563 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้แบบสัญญาระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿14,000 ต่อเดือน หรือซื้อด้วยราคา ฿4,400,000

สิ่งอำนวยความสะดวก

ระเบียงระเบียง เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 15 มิ.ย. 2565
อัพเดทล่าสุด 4 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 7
ห้องนอน 1
ขนาด 28 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿500
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ 1 มิ.ย. 2570
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U1105536

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Miti Chiva Kaset Station
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2563)
จำนวนชั้น: 23
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 200
พื้นที่ของโครงการ: 2,426 ตรม.
ทำเลที่ตั้ง: เสนานิคม, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ Miti Chiva Kaset Station

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
เลานจ์ เลานจ์
สวนหย่อม สวนหย่อม
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station

ขาย 7 ให้เช่า 5
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station
24,000 THB ต่อเดือน
฿686/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station
22,000 THB ต่อเดือน
฿629/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 13 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station
21,000 THB ต่อเดือน
฿618/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2570 อัพเดทล่าสุด 4 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station
14,000 THB ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 16 มิ.ย. 2573 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Miti Chiva Kaset Station
15,900 THB ต่อเดือน
฿454/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Miti Chiva Kaset Station
ดูทั้งหมด (5)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Miti Chiva Kaset Station ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
BTS มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นสถานีรถไฟฟ้า BTSที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Miti Chiva Kaset Station ไปประมาณ 0.2 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ Miti Chiva Kaset Station และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้