คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra

 (เขียนรีวิว)
ดาวคะนอง, ธนบุรี,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U5747452
สถานะการเช่า: 25 ก.ย. 2569
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
35.84 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
11 ชั้น
ธ.ค. 2549 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 35.84 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ลุมพินี เพลส รัชดา-ท่าพระ บนทำเลของ ดาวคะนอง, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2549 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿8,500 ต่อเดือน

1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ห้องปรับปรุงใหม่ สะอาด น่าอยู่

- ให้เช่าคอนโดลุมพินี เพลส รัชดา-ท่าพระ ชั้น 11 ขนาด 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ พื้นที่ใช้สอย 35.84 ตร.ม. - ห้องปรับปรุงใหม่ สะอาด น่าอยู่ - เฟอร์นิเจอร์ครบพร้อมอยู่, แอร์ 2 เครื่อง, ตู้เย็น, ไมโครเวฟ, เครื่องทำน้ำอุ่น - ราคา 8,500 บาท/เดือน - ติดถนนใหญ่ เดินทางสะดวก ใกล้ BTS ตลาดพลู, เดอะมอลล์ท่าพระ, รพ.สมิติเวช ธนบุรี, รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า, Seven Eleven

สิ่งอำนวยความสะดวก

รีโนเวทใหม่ทั้งหมดรีโนเวทใหม่ทั้งหมด (2025) รีโนเวทห้องน้ำใหม่รีโนเวทห้องน้ำใหม่ (2025) เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 19 ก.ย. 2568
อัพเดทล่าสุด 10 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 11
ห้องนอน 1
ขนาด 35.84 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿237
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ 25 ก.ย. 2569
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเส้นขอบฟ้า, วิวเมือง, วิวโล่งๆ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U5747452

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Lumpini Place Ratchada-Thapra
เจ้าของโครงการ: LPN Development
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2549)
จำนวนชั้น: 29
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 930
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ BTS ตลาดพลู - 0.7 กม.
ทำเลที่ตั้ง: ดาวคะนอง, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ร้านอาหารในโครงการ ร้านอาหารในโครงการ
สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
สนามเด็กเล่นในร่ม สนามเด็กเล่นในร่ม
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ซาวน่า ซาวน่า

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra

ขาย 7 ให้เช่า 9
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
20,000 THB ต่อเดือน
฿301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 66.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
15,000 THB ต่อเดือน
฿349/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 43 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
15,000 THB ต่อเดือน
฿298/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 50.31 ตรม. ขนาด
ชั้น 26 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
13,000 THB ต่อเดือน
฿310/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 42 ตรม. ขนาด
ชั้น 28 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 25 ก.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 10 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
8,500 THB ต่อเดือน
฿237/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35.84 ตรม. ขนาด
ชั้น 11 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 เม.ย. 2570 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
10,000 THB ต่อเดือน
฿294/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 18 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 31 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
10,000 THB ต่อเดือน
฿333/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 16 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 21 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
17,000 THB ต่อเดือน
฿259/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 65.69 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 6 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
12,000 THB ต่อเดือน
฿343/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 26 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra
ดูทั้งหมด (9)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿30 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿1,075 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
BTS ตลาดพลู เป็นสถานีรถไฟฟ้า BTSที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Lumpini Place Ratchada-Thapra ไปประมาณ 0.7 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป