คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด

 (เขียนรีวิว)
แม่เหียะ, เมืองเชียงใหม่,เชียงใหม่
เลขที่ยูนิต: U6187035
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
41.67 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ม.ค. 2557 สร้างเสร็จแล้ว

คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 41.67 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด บนทำเลของ แม่เหียะ, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2557 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้แบบสัญญาระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿13,000 ต่อเดือน หรือซื้อด้วยราคา ฿2,000,000

Comfortable living in the heart of Chiang Mai– spacious unit

 

  • ✈️ Chiang Mai International Airport (approx. 5 minutes)
  • 🛍️ CentralPlaza Chiang Mai Airport
  • 🏯 Wat Phra Singh
  • 🧱 Chiang Mai Old City
  • 🌙 Wua Lai Walking Street
  • 🎨 Nimmanhaemin Road (cafes, restaurants, nightlife)
  • ⛰️ Doi Suthep

 

สิ่งอำนวยความสะดวก

ที่จอดรถที่จอดรถ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 13 เม.ย. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 2
ห้องนอน 1
ขนาด 41.67 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿312
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ ไม่ระบุ
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับการมีเฟอร์นิเจอร์ให้บางส่วน โดยส่วนใหญ่จะเป็นเฟอร์นิเจอร์ชิ้นใหญ่ เช่น เตียงนอน โต๊ะ เก้าอี้ หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้าบางส่วน รวมไปถึงเครื่องครัวบางชนิด
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน
วิวที่มองเห็น วิวภูเขา, วิวโล่งๆ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6187035

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2557)
จำนวนชั้น: 5
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 292
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: แม่เหียะ, เชียงใหม่
รายละเอียดของโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สนามเด็กเล่น สนามเด็กเล่น

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด

ขาย 2 ให้เช่า 5
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
12,000 THB ต่อเดือน
฿343/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
13,000 THB ต่อเดือน
฿312/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 41.67 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
คนสัญชาติไทย มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
9,500 THB ต่อเดือน
฿271/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
10,000 THB ต่อเดือน
฿333/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: 1 พ.ค. 2570 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
8,500 THB ต่อเดือน
฿243/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 35 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด
ดูทั้งหมด (5)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
โรงเรียนนานาชาติลานนา เป็นโรงเรียนนานาชาติที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด ไปประมาณ 0.7 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ แอร์พอร์ต โฮม คอนโด และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้