คอนโดให้เช่า 1 ห้องนอน ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์

 (เขียนรีวิว)
บางซื่อ, บางซื่อ,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U5363545
สถานะการเช่า: ว่าง
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
27 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
25 ชั้น
ธ.ค. 2560 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 27 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์ บนทำเลของ บางซื่อ, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ธ.ค. 2560 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿9,500 ต่อเดือน

The state taopoon interchange for rent floor 25th river view

  • A high-rise project with modern design, perfect for the new generation.
  • Brand new, fully furnished unit with a river view.
  • Just 400 meters from Tao Poon MRT station – prime location with lifestyle convenience.
  • Easy access by both public transport and private car (expressway and city connections).
😊 High floor, great air quality – corner room on the 25th floor, near fire exit.😊 Size: 27 sq.m. – 1 bedroom, 1 living room, 1 kitchen, 1 bathroom.😊 South-facing river and parliament view – stunning day and night.😊 Move-in ready – fully furnished with high-quality imported furniture from Spain and full set of appliances, all brand new:
  1. 32” Digital TV
  2. Refrigerator
  3. Microwave
  4. Water heater
  5. Washing machine
  6. Electric kettle
  7. Built-in kitchen
  8. 5-foot bed with drawers and mattress
  9. Full bedding set – pillows, pillowcases, sheets, blanket (all brand new)
  10. Wardrobe with built-in mirror
  11. Shelves
  12. Dining table
  13. Cozy sofa
  14. Floor mat, trash bin, decorations, etc.
✨ The room is beautifully decorated, has a great view, and is very livable – you’ll be impressed once you see it! 📞 For more information or to schedule a viewing, contact:Tel: 080-44-6666-3, 088-249-8992Line: Dekwatpa33 📌 1-year contract minimum, negotiable rent📌 2-month deposit + 1-month advance rent📌 Free common area fee, no fitness membership required! 🏢 Facilities:
  1. Swimming pool
  2. Fully equipped fitness center
  3. Separate male/female sauna
  4. Library / Reading & Working Room
  5. Green spaces with trees and fresh ozone
  6. Stylish, cozy lobby with seating
  7. Laundry shop
  8. Rooftop with panoramic Chao Phraya River view
  9. 1 parking space
  10. CCTV, key card access, 24-hour security
📍 Nearby places:
  1. Bang Sue, Bang Pho, and Tao Poon MRT stations (Purple and Blue Line connection)
  2. Future high-speed train station
  3. Expressways – Kamphaeng Phet, Khlong Prapa
  4. New Parliament on Pracharat Sai 2 Road
  5. Multiple 7-Eleven stores nearby
  6. Great local restaurants
  7. Gateway Shopping Mall
  8. Lotus’s Supermarket
  9. Tao Poon Market
  10. Bang Pho Hospital
  11. Thepsamrit School

สิ่งอำนวยความสะดวก

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ดาดฟ้าดาดฟ้า เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ห้องอาบน้ำกลางแจ้งห้องอาบน้ำกลางแจ้ง เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ เตาอบเตาอบ ทีวีทีวี เคเบิลทีวีเคเบิลทีวี คนดูแลสวนคนดูแลสวน คนดูแลสระว่ายน้ำคนดูแลสระว่ายน้ำ ไปสถานี BTS/MRT ได้ไปสถานี BTS/MRT ได้

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 1 พ.ค. 2568
อัพเดทล่าสุด 1 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 25
ห้องนอน 1
ขนาด 27 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿352
การเช่าขั้นต่ำ 1 ปี
ว่างตั้งแต่ ว่างอยู่ตอนนี้
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U5363545

รายละเอียดโครงการ

เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ธ.ค. 2560)
จำนวนชั้น: 36
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 773
พื้นที่ของโครงการ: 6,339 ตรม.
สถานที่ MRT เตาปูน - 0.5 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บางซื่อ, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ซาวน่า ซาวน่า
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
ห้องสมุด ห้องสมุด
สวนหย่อม สวนหย่อม
ห้องซักรีด / อบแห้ง ห้องซักรีด / อบแห้ง
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์

ขาย 95 ให้เช่า 18
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
9,500 THB฿11,000 ต่อเดือน
฿352/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27 ตรม. ขนาด
ชั้น 25 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
15,000 THB ต่อเดือน
฿441/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 34 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
35,000 THB ต่อเดือน
฿565/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 62 ตรม. ขนาด
ชั้น 31 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
30,000 THB ต่อเดือน
฿526/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 57.03 ตรม. ขนาด
ชั้น 13 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
12,000 THB ต่อเดือน
฿444/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27 ตรม. ขนาด
ชั้น 36 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
22,000 THB ต่อเดือน
฿367/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 60 ตรม. ขนาด
ชั้น 29 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
13,000 THB ต่อเดือน
฿488/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26.62 ตรม. ขนาด
ชั้น 27 ชั้น
วิวแม่น้ำ หรือ คลอง
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
12,000 THB ต่อเดือน
฿356/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33.67 ตรม. ขนาด
ชั้น 33 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
22,000 THB ต่อเดือน
฿386/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 57 ตรม. ขนาด
ชั้น 29 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
12,500 THB ต่อเดือน
฿372/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33.60 ตรม. ขนาด
ชั้น 10 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 มี.ค. 2570 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
12,000 THB ต่อเดือน
฿462/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 26 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 14 ก.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 2 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
25,000 THB ต่อเดือน
฿347/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 72 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 1 ก.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
12,000 THB ต่อเดือน
฿358/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33.50 ตรม. ขนาด
ชั้น 15 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 9 ส.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
12,000 THB ต่อเดือน
฿444/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27 ตรม. ขนาด
ชั้น 31 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
11,000 THB ต่อเดือน
฿413/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26.64 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สถานะการเช่า: 1 มี.ค. 2570 อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
14,000 THB ต่อเดือน
฿412/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 34 ตรม. ขนาด
ชั้น 31 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิว 360 องศา
สถานะการเช่า: 1 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
20,000 THB ต่อเดือน
฿352/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 56.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 11 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สถานะการเช่า: 1 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
24,000 THB ต่อเดือน
฿421/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 57 ตรม. ขนาด
ชั้น 32 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์
ดูทั้งหมด (18)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์ ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿37 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿999 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์ นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿500 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
MRT เตาปูน เป็นสถานีรถไฟฟ้ามหานคร MRTที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ เดอะ สเตจ เตาปูน อินเตอร์เชนจ์ ไปประมาณ 0.5 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี