คอนโดให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ D Condo Kathu

(1 รีวิว)
กะทู้, กะทู้,ภูเก็ต
เลขที่ยูนิต: U6257661
สถานะการเช่า: ว่าง
สตูดิโอ ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
30 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
5 ชั้น
ส.ค. 2560 สร้างเสร็จแล้ว
ค่าเช่าต่อเดือน
  • สัญญาเช่า 1 ปี ฿14,000
  • สัญญาเช่า 3-6 เดือน ฿18,000

คอนโดให้เช่า สตูดิโอ ในโครงการ D Condo Kathu

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับเช่า แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 30 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ดีคอนโด กะทู้ บนทำเลของ กะทู้, ภูเก็ต และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ส.ค. 2560 ซึ่งคุณสามารถเช่า คอนโด นี้ได้ด้วยราคาค่าเช่า ฿14,000 ต่อเดือน

ห่างจาก Central Phuket 10 นาที ใกล้ตัวเมือง หาดป่าตอง

 [Owner Post เจ้าของโพสเอง]

#เจ้าของปล่อยเอง

D CONDO KATHU PHUKET

อาคาร C | ชั้น 5 | ห้องมุม (29.95 ตร.ม.)

• 13,000 บาท/เดือน (สัญญา 1 ปี)

• 15,000 บาท/เดือน (สัญญา 6 เดือน)

• 18,000 บาท/เดือน (สัญญา 3 เดือน)

❣️ประกัน 2 เดือน + ล่วงหน้า 1 เดือน

✅ เฟอร์นิเจอร์และเครื่องใช้ไฟฟ้าครบ:

ทีวี, แอร์, เครื่องซักผ้า, ตู้เย็น, ไมโครเวฟ, เตาไฟฟ้า, เครื่องดูดควัน, เครื่องทำน้ำอุ่น, กาต้มน้ำ, หม้อหุงข้าว

✅ ฟรี Wi-Fi

DCONDO KATHU PHUKET for Rent

Building C | 5th Floor | Corner Unit (29.95 sq.m.)

• 13,000 THB/month (12-month contract)

• 15,000 THB/month (6-month contract)

• 18,000 THB/month (3-month contract)

❣️2 months security deposit + 1 month advance rent

✅ Fully Furnished & Equipped:

TV, Aircon, Washing Machine, Refrigerator, Microwave, Induction Hob, Cooker Hood , Water Heater, Electric Kettle, Rice Cooker.

✅ Free High-Speed Wi-Fi

 

สิ่งอำนวยความสะดวก

เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี เคเบิลทีวีเคเบิลทีวี ทรูวิชั่นทรูวิชั่น คนดูแลสวนคนดูแลสวน คนดูแลสระว่ายน้ำคนดูแลสระว่ายน้ำ

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 12 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 5
ห้องนอน สตูดิโอ
ขนาด 30 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿467
การเช่าขั้นต่ำ 3 เดือน
ว่างตั้งแต่ ว่างอยู่ตอนนี้
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
เลขที่ยูนิต U6257661

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: D Condo Kathu
เจ้าของโครงการ: แสนสิริ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ส.ค. 2560)
จำนวนชั้น: 8
จำนวนอาคาร: 3
ยูนิต: 653
พื้นที่ของโครงการ: 9,000 ตรม.
สถานที่ หาดป่าตอง - 5.6 กม.
ทำเลที่ตั้ง: กะทู้, ภูเก็ต
รายละเอียดของโครงการ D Condo Kathu

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สวนหย่อม สวนหย่อม
ระบบสำรองไฟ ระบบสำรองไฟ
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ D Condo Kathu

  • สระว่ายน้ำ
    ชั้นแรก (ติดพื้นดิน)
  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้นแรก (ติดพื้นดิน)
  • สวนหย่อม
    ชั้นแรก (ติดพื้นดิน)

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu

ขาย 11 ให้เช่า 22
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
14,000 THB ต่อเดือน
฿467/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
16,000 THB ต่อเดือน
฿533/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
13,000 THB ต่อเดือน
฿433/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
16,000 THB ต่อเดือน
฿552/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
17,000 THB ต่อเดือน
฿515/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 33 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
13,000 THB ต่อเดือน
฿433/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
15,000 THB฿18,000 ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
14,000 THB ต่อเดือน
฿467/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: ว่าง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
16,500 THB ต่อเดือน
฿550/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
15,000 THB ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
สถานะการเช่า: ว่าง อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
15,000 THB ต่อเดือน
฿510/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.40 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
15,000 THB ต่อเดือน
฿500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
สอบถามสถานะอีกครั้ง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
15,000 THB ต่อเดือน
฿577/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวโล่งๆ
สถานะการเช่า: 30 พ.ย. 2569 อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
12,000 THB ต่อเดือน
฿400/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ต.ค. 2569 อัพเดทล่าสุด 2 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
10,000 THB ต่อเดือน
฿333/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 9 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
11,000 THB ต่อเดือน
฿367/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 15 ต.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
12,000 THB ต่อเดือน
฿400/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สถานะการเช่า: 1 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
12,000 THB ต่อเดือน
฿414/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ก.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
12,000 THB ต่อเดือน
฿400/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวน
สถานะการเช่า: 1 ส.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
12,000 THB ต่อเดือน
฿414/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
สถานะการเช่า: 17 มิ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
13,000 THB ต่อเดือน
฿433/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สถานะการเช่า: 1 มิ.ย. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
13,000 THB ต่อเดือน
฿433/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
สถานะการเช่า: 20 ธ.ค. 2569
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ D Condo Kathu
14,000 THB ต่อเดือน
฿467/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวภูเขา
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ D Condo Kathu
ดูทั้งหมด (22)

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ D Condo Kathu ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ €1 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น €32 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
หาดป่าตอง เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ D Condo Kathu ไปประมาณ 5.6 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น