ขาย บ้านเดี่ยว 4 ห้องนอน ในโครงการ Somwang Village (สมหวัง วิลเลจ)

(1 รีวิว)
หางดง, หางดง,เชียงใหม่
เลขที่ยูนิต: U6237656
ผลตอบแทนการเช่า 4%
4 ห้องนอน
2 ห้องน้ำ
436 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
2 ชั้น
ก.พ. 2565 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น บ้านเดี่ยว สำหรับขาย ขนาด 4 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 436 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ สมหวัง วิลเลจ บนทำเลของ หางดง, เชียงใหม่ และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ก.พ. 2565 ซึ่งคุณสามารถซื้อ บ้านเดี่ยว ได้ที่ราคา ฿4,150,000 (฿9,518/ตรม.) หรือทำสัญญาเช่าระยะยาว ที่ราคาค่าเช่า ฿15,000 ต่อเดือน

ขายบ้านเกี่ยวตามสภาพอยุ่ใกล้สถานที่จำเปน

บ้านเดี่ยวมีเสต็ปไล่ระดับ​2ชั้น พื้นที่109ตร.ว​   4​ ห้องนอน 2ห้องน้ำ 1ห้องครัว​ แอร์2ตัว   ไม่มีค่าส่วนกลางอยู่หางดง​ เชียงใหม่ ใกล้โรงพยาบาลหางดง400เมตร กาดฝรั่ง​ บิกซีแม่เหี๋ย​ สนามบินเชียงใหม่🛫​   เข้าออกได้หลายทางไปสนามบิน20นาทีถึง ขาย4ล้านบาท ไม่มีค่าส่วนกลาง

ติดต่อสอบ4ถามเรื่องราคาอื่นๆเพิ่มเติม

สิ่งอำนวยความสะดวกในบ้านเดี่ยวนี้

สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ที่จอดรถที่จอดรถ ฟรี Wifiฟรี Wifi

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 18 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 7 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ บ้านเดี่ยว (สไตล์บ้านเดี่ยว)
จำนวนชั้น 2
ทำเลที่ตั้ง หางดง, เชียงใหม่
ห้องนอน 4
พื้นที่ใช้สอย 436 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿9,518
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
436 ตรม.
ขนาดที่ดิน 436 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองบ้านเดี่ยว

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับบ้านเดี่ยวในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างบ้านเดี่ยวได้

คนสัญชาติไทย
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง สร้างเสร็จแล้ว (ก.พ. 2565)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่สามารถต่อรองเพื่อขอให้มีการใส่เฟอร์นิเจอร์ที่ต้องการเข้าไปในการซื้อขายด้วย โดยการตกลงนี้เป็นที่ทราบกันดีทั้งสองฝ่ายว่า จะเป็นการบวกเพิ่มเข้าไปในราคาขายเลยหรือไม่อย่างไร
ตามแต่ตกลงกัน
วิวที่มองเห็น วิวเมือง, มีสิ่งบดบังวิว
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 1
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿50/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6237656

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿4,150,000
ค่าส่วนกลาง