ขาย ทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน ในโครงการ Arden Phatthanakan (อาร์เด้น พัฒนาการ)

(1 รีวิว)
สวนหลวง, สวนหลวง,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6242218
ผลตอบแทนการเช่า 6%
3 ห้องนอน
4 ห้องน้ำ
185 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
3 ชั้น
พร้อมเข้าอยู่

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น ทาวน์เฮ้าส์ สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 185 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ บนทำเลของ สวนหลวง, กรุงเทพมหานคร ซึ่งคุณสามารถซื้อ ทาวน์เฮ้าส์ นี้ได้ที่ราคา ฿8,690,000 (฿46,973/ตรม.)

บ้านหรู 3.5 ชั้น Arden พัฒนาการ ใกล้ทองหล่อ–เอกมัย

🏡 บ้านหรู 3.5 ชั้น Arden พัฒนาการ ใกล้ทองหล่อ–เอกมัย เพียงไม่กี่นาที 💸 ราคา 8.69 ล้านบาท | ค่าโอนคนละครึ่ง   📍 ซ.พัฒนาการ 20 เขตสวนหลวง กทม. 📌 พิกัด : /div>   🆔 รหัสทรัพย์ : TH0106   🏠 ที่ดิน 20 ตร.ว. | ใช้สอย 185 ตร.ม. 🛏 3 ห้องนอน | 🚿 4 ห้องน้ำ | 🧑‍💼 ห้องอเนกประสงค์ 🚗 จอดรถ 2 คัน   🌟 จุดเด่นโครงการ   ไฟฟ้า 3 เฟส สายไฟลงดินทั้งโครงการ   Clubhouse, ฟิตเนส, สระว่ายน้ำ 25 ม.   สวน Arden Park, Jogging Track   CCTV & รปภ. 24 ชม.   📍 ทำเลใกล้ ทางด่วน 1.6 กม. | ทองหล่อ 8 กม. รพ.กรุงเทพ | สมิติเวช | บำรุงราษฎร์ Central พระราม 9 | The Nine   📞 สนใจติดต่อ Line : @ibasset ☎️ 065-727-9031 เซลล์ กร

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 21 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ ทาวน์เฮ้าส์
จำนวนชั้น 3
ทำเลที่ตั้ง สวนหลวง, กรุงเทพมหานคร
ห้องนอน 3
สถานที่ ARL รามคำแหง -1.5 กม.
พื้นที่ใช้สอย 185 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿46,973
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
185 ตรม.
ขนาดที่ดิน 80 ตรม.
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองทาวน์เฮ้าส์

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับทาวน์เฮ้าส์ในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างทาวน์เฮ้าส์ได้

คนสัญชาติไทย
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย
ประเภทโฉนดที่ดิน ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง พร้อมเข้าอยู่
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายแบบห้องเปล่าๆ หรือบ้านเปล่าๆ ไม่มีการตกแต่งภายในใดๆ
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
แบบบ้าน ไม่ระบุ
ที่จอดรถ (คัน) 2
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿37,000/เดือน
ลงประกาศโดย
แต่ละประกาศได้ถูกลงไว้โดย พาร์ทเนอร์เอเจ้นท์ที่ได้รับการยืนยันแล้วโดย Klung Baan ซึ่งพาร์ทเนอร์เอเจ้นท์นั้นจะทำงานร่วมกับหลากหลายบริษัท และทำงานร่วมกับ Klung Baan ด้วย ดังนั้นเราจึงมีตัวเลือกให้คุณอย่างหลากหลาย
ตัวแทนขาย / พาร์ทเนอร์
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6242218

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿8,690,000
ค่าส่วนกลาง
฿37,000/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
18
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นประมาณการสำหรับค่าเช่าต่อเดือน และผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่คำนวณมาจากค่าเฉลี่ยของค่าเช่ารายเดือน สำหรับ ทาวน์เฮ้าส์ แบบ 3 ห้องนอน (ทำสัญญาเช่าระยะ 1 ปี) ที่มีลงประกาศในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ และจากราคาขายปัจจุบัน
6%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: อาร์เด้น พัฒนาการ
เจ้าของโครงการ: Ananda Development
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (พ.ค. 2560)
ยูนิต: 159
พื้นที่ของโครงการ: 23,879 ตรม.
สถานที่ ARL รามคำแหง - 1.5 กม.
ทำเลที่ตั้ง: สวนหลวง, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
อ่างจากุซซี่ อ่างจากุซซี่
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
สนามเด็กเล่นในร่ม สนามเด็กเล่นในร่ม
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
ทางเดิน หรือ ทางสำหรับวิ่ง ทางเดิน หรือ ทางสำหรับวิ่ง
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
สระว่ายน้ำสำหรับเด็ก สระว่ายน้ำสำหรับเด็ก
สนามเด็กเล่น สนามเด็กเล่น
สวนหย่อม สวนหย่อม
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ

ขาย 18 ให้เช่า 12
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿8,690,000
฿46,973/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 80 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์
อัพเดทล่าสุด 1 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿15,500,000
฿83,784/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 92 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿10,200,000
฿55,135/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 800 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿10,900,000
฿58,919/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿9,500,000
฿51,351/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 88 ตรม. ขนาดที่ดิน
วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿10,500,000
฿56,757/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿14,900,000
฿80,541/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 185 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿12,500,000
฿67,568/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 112 ตรม. ขนาดที่ดิน
ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿10,500,000
฿56,757/ตรม.
ราคาคุ้มค่า
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 82 ตรม. ขนาดที่ดิน
คนสัญชาติไทย ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿9,800,000
฿52,688/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 186 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿10,500,000
฿56,757/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 88 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿12,990,000
฿70,216/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 60 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿15,000,000
฿81,081/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 3 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน - ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿13,500,000
฿72,973/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 122 ตรม. ขนาดที่ดิน
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿11,500,000
฿62,172/ตรม.
ราคาคุ้มค่าที่สุด
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 184.97 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 120.96 ตรม. ขนาดที่ดิน
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿10,800,000
฿58,378/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 84 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿13,500,000
฿72,973/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 84 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวน
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
฿15,000,000
฿81,081/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 185 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 46 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ
ดูทั้งหมด (18)

การคำนวณสินเชื่อ

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ อนุญาตให้นำสุนัขและแมว รวมถึงสัตว์ขนาดเล็ก เช่น กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์ และหนูตะเภา เข้ามาเลี้ยงได้
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางของทาวน์เฮ้าส์นี้นั้นจะอยู่ที่ ฿100 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ก่อสร้างทั้งหมด ซึ่งรวมแล้วเป็นเงิน ฿37,000 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
ARL รามคำแหง เป็นแอร์พอร์ตลิงค์ที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ อาร์เด้น พัฒนาการ ไปประมาณ 1.5 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป