ขาย คอนโด 2 ห้องนอน ในโครงการ The Green Condo III (เดอะ กรีน คอนโด 3)

 (เขียนรีวิว)
บางจาก, พระโขนง,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U6230898
ตรวจสอบแล้ว
2 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
50.47 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
7 ชั้น
ม.ค. 2557 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 2 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 50.47 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ เดอะ กรีน คอนโด 3 บนทำเลของ บางจาก, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ ม.ค. 2557 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿2,990,000 (฿59,243/ตรม.)

ยูนิตราคาต่ำกว่าตลาด 6.88% | คอนโดกว้าง 50 ตร.ม. พร้อมระเบียง บนทำเลสุขุมวิทตะวันออกโซนเติบโตสูง

กำลังมองหาคอนโดมิเนียมที่มอบความลงตัวระหว่างความสะดวกสบาย คุณภาพการอยู่อาศัย และมูลค่าระยะยาวอยู่ใช่ไหม?

ขอต้อนรับสู่ The Green Condo III คอนโดมิเนียมทำเลดีในย่านสุขุมวิทที่กำลังเติบโตอย่างต่อเนื่อง เดินทางสะดวก ใกล้รถไฟฟ้า BTS แหล่งไลฟ์สไตล์ และศูนย์กลางธุรกิจสำคัญของกรุงเทพฯ

คอนโด 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ตั้งอยู่บนชั้น 7 มีพื้นที่ใช้สอย 50.47 ตร.ม. ออกแบบพื้นที่ได้อย่างคุ้มค่าและเป็นสัดส่วน แยกพื้นที่นั่งเล่นและห้องนอนได้อย่างลงตัว เหมาะสำหรับคนทำงาน คู่รัก ครอบครัวขนาดเล็ก หรือผู้ลงทุนที่มองหาทำเลที่มีความต้องการเช่าสูง

ภายในห้องมีหน้าต่างขนาดใหญ่ ช่วยรับแสงธรรมชาติได้ดีตลอดวัน พร้อมระเบียงส่วนตัวที่มองเห็นวิวเมือง เพิ่มพื้นที่พักผ่อนให้กับการอยู่อาศัยได้อย่างน่าประทับใจ ห้องมาพร้อมเครื่องใช้ไฟฟ้าที่จำเป็น เช่น เครื่องปรับอากาศ ทีวี ไมโครเวฟ และเครื่องซักผ้า ทำให้สามารถเข้าอยู่ได้ทันทีโดยไม่ต้องเตรียมตัวมาก

ทำเลนี้โดดเด่นเป็นพิเศษด้วยการอยู่ใกล้ BTS ปุณณวิถี และโซนธุรกิจดิจิทัลที่กำลังขยายตัวอย่างรวดเร็วของกรุงเทพฯ รายล้อมด้วยแหล่งช้อปปิ้ง ร้านอาหาร โรงเรียนนานาชาติ อาคารสำนักงาน และทางด่วน เหมาะทั้งสำหรับอยู่อาศัยเองและการลงทุนปล่อยเช่า

จุดเด่นของทรัพย์

  • 2 ห้องนอน | 2 ห้องน้ำ
  • พื้นที่ใช้สอย 50.47 ตร.ม.
  • ชั้น 7 วิวเมือง
  • ระเบียงส่วนตัว
  • เครื่องปรับอากาศ
  • พร้อมทีวี ไมโครเวฟ และเครื่องซักผ้า
  • แปลนห้องใช้งานได้จริง ให้ความเป็นส่วนตัวดี
  • สภาพพร้อมเข้าอยู่
  • ทำเลที่มีความต้องการเช่าสูง

สถานที่ใกล้เคียง

  • BTS ปุณณวิถี – 0.7 กม. | เดินประมาณ 10–12 นาที
  • True Digital Park – 1.2 กม. | ขับรถประมาณ 7 นาที
  • ซีคอนสแควร์ ศรีนครินทร์ – 6.5 กม. | ขับรถประมาณ 14 นาที
  • พาราไดซ์ พาร์ค – 5.7 กม. | ขับรถประมาณ 14 นาที
  • BTS อุดมสุข – 3.6 กม. | ขับรถประมาณ 11 นาที
  • Bangkok Mall โครงการเมกะโปรเจกต์ในอนาคต – ประมาณ 4 กม. | ขับรถประมาณ 8 นาที

ทรัพย์นี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับผู้ซื้อที่กำลังมองหาคอนโดในเมืองที่ใช้งานได้จริง หรือผู้ลงทุนที่ต้องการถือครองทรัพย์ในทำเลสุขุมวิทที่มีศักยภาพการเติบโตสูง

คอนโดที่มีทั้งทำเล ฟังก์ชัน และความคุ้มค่าในระดับนี้มีโอกาสอยู่ในตลาดไม่นาน ติดต่อเราวันนี้เพื่อนัดชมห้องแบบส่วนตัวได้เลยค่ะ

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

ระเบียงระเบียง เครื่องซักผ้าเครื่องซักผ้า เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 30 เม.ย. 2569
อัพเดทล่าสุด 48 นาทีที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 7
ห้องนอน 2
ขนาด 50.47 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿59,243
สัตว์เลี้ยง ไม่ระบุ
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ชาวต่างชาติ, คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6230898

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿2,990,000

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: The Green Condo III
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (ม.ค. 2557)
จำนวนชั้น: 8
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 157
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานที่ BTS บางจาก - 1.1 กม.
ทำเลที่ตั้ง: บางจาก, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ The Green Condo III

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Green Condo III

ขาย 5 ให้เช่า 4
อัพเดทล่าสุด 48 นาทีที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Green Condo III
฿2,990,000
฿59,243/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 50.47 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Green Condo III
฿1,990,000
฿62,188/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32 ตรม. ขนาด
ชั้น 4 ชั้น
ชาวต่างชาติ ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Green Condo III
฿3,300,000
฿106,452/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 31 ตรม. ขนาด
ชั้น 8 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Green Condo III
฿2,000,000
฿64,267/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 31.12 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ The Green Condo III
฿2,550,000
฿63,750/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ The Green Condo III
ดูทั้งหมด (5)

การคำนวณสินเชื่อ

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

BTS บางจาก เป็นสถานีรถไฟฟ้า BTSที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ The Green Condo III ไปประมาณ 1.1 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ The Green Condo III และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้