ขาย คอนโด 1 ห้องนอน ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50 (โมดิซ สุขุมวิท 50)

 (เขียนรีวิว)
พระโขนง, คลองเตย,กรุงเทพมหานคร
เลขที่ยูนิต: U5634818
ผลตอบแทนการเช่า 5%
มีลูกค้าเช่าจนถึงวันที่ 25 ส.ค. 2569
1 ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
41 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
26 ชั้น
พ.ย. 2564 สร้างเสร็จแล้ว

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย ขนาด 1 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 41 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ โมดิซ สุขุมวิท 50 บนทำเลของ พระโขนง, กรุงเทพมหานคร และสร้างเสร็จแล้วเมื่อ พ.ย. 2564 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿5,850,000 (฿142,683/ตรม.)

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ ดาดฟ้าดาดฟ้า สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ชั้นลอยชั้นลอย ระเบียงระเบียง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 17 ก.ค. 2568
อัพเดทล่าสุด 4 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 26
ห้องนอน 1
ขนาด 41 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿142,683
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ชาวต่างชาติ
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร Building C
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿2,460/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ตามมิเตอร์
ค่าน้ำ ตามมิเตอร์
เลขที่ยูนิต U5634818

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿5,850,000
ค่าส่วนกลาง
฿2,460/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
22
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นประมาณการสำหรับค่าเช่าต่อเดือน และผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่คำนวณมาจากค่าเฉลี่ยของค่าเช่ารายเดือน สำหรับ คอนโด แบบ 1 ห้องนอน (ทำสัญญาเช่าระยะ 1 ปี) ที่มีลงประกาศในโครงการ Modiz Sukhumvit 50 และจากราคาขายปัจจุบัน
5%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: Modiz Sukhumvit 50
เจ้าของโครงการ: Asset Wise Co., Ltd.
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (พ.ย. 2564)
จำนวนชั้น: 25
จำนวนอาคาร: 4
ยูนิต: 582
พื้นที่ของโครงการ: 6,046 ตรม.
สถานที่ BTS อ่อนนุช - 1.4 กม.
ทำเลที่ตั้ง: พระโขนง, กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดของโครงการ Modiz Sukhumvit 50

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องโยคะ ห้องโยคะ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
สระว่ายน้ำสำหรับเด็ก สระว่ายน้ำสำหรับเด็ก
เลานจ์ เลานจ์
สวนหย่อม สวนหย่อม

สิ่งอำนวยความสะดวกเด่นๆ ของโครงการ Modiz Sukhumvit 50

  • สระว่ายน้ำ
    ชั้น 25
  • ห้องออกกำลังกาย
    ชั้น 25
  • ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
    ชั้น 25
  • สวนหย่อม
    ชั้นแรก (ติดพื้นดิน)

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50

ขาย 32 ให้เช่า 58
อัพเดทล่าสุด 4 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿2,700,000฿3,000,000
฿112,500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 24 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
อัพเดทล่าสุด 4 ชั่วโมงที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,850,000
฿142,683/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 41 ตรม. ขนาด
ชั้น 26 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿7,360,000
฿206,162/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 35.70 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
อัพเดทล่าสุด 1 เดือนที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿4,400,000
฿110,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 40 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿3,990,000
฿124,688/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32 ตรม. ขนาด
ชั้น 16 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,090,000
฿139,758/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 36.42 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿7,950,000฿8,200,000
฿144,545/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 55 ตรม. ขนาด
ชั้น 12 ชั้น
ชาวต่างชาติ มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿7,370,000
฿204,495/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 36.04 ตรม. ขนาด
ชั้น 16 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿7,380,000
฿204,772/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 36.04 ตรม. ขนาด
ชั้น 17 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿4,490,000
฿121,351/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 37 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿7,410,000
฿202,348/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 36.62 ตรม. ขนาด
ชั้น 15 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿3,500,000
฿145,833/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 24 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,490,000
฿186,862/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.38 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,530,000
฿197,078/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28.06 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,490,000
฿197,981/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.73 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿8,100,000
฿224,875/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 36.02 ตรม. ขนาด
ชั้น 26 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,550,000
฿191,050/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.05 ตรม. ขนาด
ชั้น 22 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿6,530,000
฿217,088/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30.08 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,110,000
฿138,972/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 36.77 ตรม. ขนาด
ชั้น 10 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿6,580,000
฿206,334/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 31.89 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿6,030,000
฿217,454/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.73 ตรม. ขนาด
ชั้น 29 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,550,000
฿191,182/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.03 ตรม. ขนาด
ชั้น 22 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,110,000
฿138,972/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 36.77 ตรม. ขนาด
ชั้น 9 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเส้นขอบฟ้า
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,500,000
฿198,341/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.73 ตรม. ขนาด
ชั้น 20 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,560,000
฿191,526/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 29.03 ตรม. ขนาด
ชั้น 23 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,570,000
฿200,865/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.73 ตรม. ขนาด
ชั้น 19 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,640,000
฿203,390/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.73 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿6,020,000
฿217,093/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.73 ตรม. ขนาด
ชั้น 28 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,590,000
฿196,900/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 28.39 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
฿5,540,000
฿197,999/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27.98 ตรม. ขนาด
ชั้น 21 ชั้น
ชาวต่างชาติ วิวเมือง
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ Modiz Sukhumvit 50
ดูทั้งหมด (32)

การคำนวณสินเชื่อ

หากคุณอยากขายบ้านได้เร็ว ๆ

ลงประกาศฟรีกับเรา — เพื่อได้สิทธิประโยชน์แบบหาที่ไหนไม่ได้ โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆ ซึ่งเราจะแชร์ประกาศของคุณไปที่เว็บไซต์ชั้นนำกว่า 10 เว็บไซต์ และมีเจ้าหน้าที่ช่วยให้คำแนะนำเฉพาะตัวคุณอีกด้วย

Premium property listing

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ Modiz Sukhumvit 50 ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿60 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿2,460 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ Modiz Sukhumvit 50 นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿500 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
BTS อ่อนนุช เป็นสถานีรถไฟฟ้า BTSที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ Modiz Sukhumvit 50 ไปประมาณ 1.4 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้