ขาย คอนโด สตูดิโอ ในโครงการ Dcondo Vite (ดีคอนโด วีเต้)

 (เขียนรีวิว)
นาเกลือ, พัทยา, ชลบุรี
เลขที่ยูนิต: U6261696
สตูดิโอ ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
23.75 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
6 ชั้น
พ.ย. 2570 กำลังก่อสร้าง

ขาย คอนโด สตูดิโอ ในโครงการ Dcondo Vite (ดีคอนโด วีเต้)

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น คอนโด สำหรับขาย แบบ สตูดิโอ มีพื้นที่ใช้สอย 23.75 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้ บนทำเลของ นาเกลือ, พัทยา และมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน พ.ย. 2570 ซึ่งคุณสามารถซื้อ คอนโด นี้ได้ที่ราคา ฿2,068,000 (฿87,074/ตรม.)

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 14 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด N/A
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 6
ห้องนอน สตูดิโอ
ขนาด 23.75 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿87,074
สัตว์เลี้ยง ไม่ระบุ
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

ชาวต่างชาติ
เฟอร์นิเจอร์
ไม่ระบุ
วิวที่มองเห็น ไม่ระบุ
แบบบ้าน STU
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿1,306/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของโครงการ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6261696

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿2,068,000
ค่าส่วนกลาง
฿1,306/เดือน

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: ดีคอนโด วีเต้
เจ้าของโครงการ: แสนสิริ
สถานะการก่อสร้าง: กำลังก่อสร้าง (พ.ย. 2570)
จำนวนชั้น: 8
จำนวนอาคาร: 2
ยูนิต: 495
พื้นที่ของโครงการ: 4,800 ตรม.
ทำเลที่ตั้ง: นาเกลือ, พัทยา
รายละเอียดของโครงการ ดีคอนโด วีเต้

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working ห้องประชุม / ห้องแบบ Co-Working
สวนหย่อม สวนหย่อม
ห้องซักรีด / อบแห้ง ห้องซักรีด / อบแห้ง

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,115,000
฿81,346/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿1,987,000
฿83,663/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,145,000
฿82,500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,000,000
฿84,211/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,145,000
฿82,500/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,014,000
฿84,800/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,177,000
฿83,731/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,014,000
฿84,800/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,177,000
฿83,731/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,016,000
฿84,884/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,177,000
฿83,731/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,041,000
฿85,937/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,212,000
฿81,926/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 27 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,042,000
฿85,979/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 5 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,367,000
฿88,486/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,068,000
฿87,074/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,412,000
฿92,769/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,068,000
฿87,074/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,414,000
฿92,846/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,068,000
฿87,074/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,414,000
฿92,846/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,068,000
฿87,074/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,443,000
฿93,962/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,070,000
฿87,158/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,444,000
฿94,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 26 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,070,000
฿87,158/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,070,000
฿87,158/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,070,000
฿87,158/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,072,000
฿87,242/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 6 ชั้น
ชาวต่างชาติ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
฿2,089,000
฿87,958/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 23.75 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ ดีคอนโด วีเต้
ดูทั้งหมด (54)

การคำนวณสินเชื่อ

คำถามที่พบบ่อย

สำหรับค่าส่วนกลาง หรือค่าบำรุงพื้นที่ส่วนกลางนั้นอยู่ที่ ฿55 ต่อ ตรม. โดยคำนวณจากขนาดพื้นที่ใช้สอยภายในของคอนโดนี้ รวมแล้วเป็น ฿1,306 ซึ่งทางเจ้าของยูนิตจะมีหน้าที่ในการชำระค่าส่วนกลางนี้กับทางโครงการ โดยปรกติแล้วสำหรับโครงการใหม่ๆจะเรียกเก็บล่วงหน้าเป็นระยะเวลา 1-3 ปี ซึ่งจะรวมไปกับการชำระในวันโอนกรรมสิทธิ์
สำหรับโครงการใหม่นั้น ผู้ซื้อจะต้องชำระค่านี้เพียงครั้งเดียวให้กับทางโครงการในวันที่โอนกรรมสิทธิ เรียกว่า "เงินกองทุน" (Sinking Fund) เป็นเงินที่จะกันไว้เหมือนกองทุนสำรอง เพื่อใช้สำหรับการซ่อมแซม ทาสี ทั้งตัวอาคาร ถนน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์อิเล็คทรอนิค ต่างๆในโครงการ เป็นต้น ซึ่งสำหรับโครงการ ดีคอนโด วีเต้ นี้ได้เรียกเก็บค่ากองทุนเป็นจำนวน ฿500 ต่อตารางเมตร ขึ้นอยู่กับขนาดของพื้นที่ใช้สอยภายในของยูนิต
สถานีรถโดยสารพัทยา-กรุงเทพฯ เป็นสถานีขนส่งที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ ดีคอนโด วีเต้ ไปประมาณ 1 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น