ขาย คอนโด สตูดิโอ ในโครงการ The Garden Condo (เดอะ การ์เด้น คอนโด)

 (เขียนรีวิว)
ตลาด, เมืองสุราษฎร์ธานี,สุราษฎร์ธานี
เลขที่ยูนิต: U6381042
ผลตอบแทนการเช่า 5%
มีลูกค้าเช่าจนถึงวันที่ 8 มิ.ย. 2569
สตูดิโอ ห้องนอน
1 ห้องน้ำ
30.19 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
3 ชั้น
พ.ย. 2560 สร้างเสร็จแล้ว

Sale/Rent The Garden Condo Suratเดอะ การ์เด้นท์คอนโดสุราษฏร์

Unit Details:

  • 1 Bedroom, 1 Bathroom (30 sq.m.) with a sliding glass partition.

  • Minimalist style

  • Appliances included: Air conditioner, TV, Refrigerator, Microwave, Water heater.

  • Kitchen zone: Kitchen counter equipped with an electric stove and exhaust hood.

Project Facilities:

  • Swimming pool, Fitness center, Library, Yoga room, Meeting room.

  • 24/7 Security, CCTV, Keycard access.

Location & Nearby Places (Highly convenient):

  • 7-Eleven (~190 m)

  • Surat Thani Eye Hospital (~180 m)

  • National Institute of Development Administration (~450 m)

  • Surat Thani Hospital (~500 m)

  • WATSONS Shop (~600 m)

  • Unicorn British International School (~1.8 km)

  • Bus terminal to islands (~1.9 km)

  • Surat Thani Night Boat Pier (~2.3 km)

  • Easy access to public transport and Grab; very convenient for traveling to the airport.

Direct Owner. English and Chinese speaking. Please contact to arrange a viewing!

สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดนี้

เข้าถึงสระส่วนกลางได้เข้าถึงสระส่วนกลางได้ เข้าถึงสวนส่วนกลางได้เข้าถึงสวนส่วนกลางได้ ที่จอดรถที่จอดรถ ฟรี Wifiฟรี Wifi เตาไมโครเวฟเตาไมโครเวฟ ทีวีทีวี

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 22 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 2 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ คอนโด
ชั้น 3
ห้องนอน สตูดิโอ
ขนาด 30.19 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿56,310
สัตว์เลี้ยง ไม่อนุญาต
การถือครองคอนโด

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในคอนโดมิเนียมได้ไม่เกินร้อยละ 49 ของจำนวนห้องทั้งหมดในโครงการ และ หากเป็นยูนิตที่ถือครองโดยคนไทย หรือ ถือครองแบบสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปีนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเป็นการถือครองโดยชาวต่างชาติได้เช่นกัน หากโควต้ารวมทั้งหมดในโครงการยังไม่ถึง 49%

คนสัญชาติไทย
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวเมือง
แบบบ้าน ไม่ระบุ
อาคาร ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
฿1,100/เดือน
ลงประกาศโดย
เจ้าของขายเอง
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6381042

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿1,700,000
ค่าส่วนกลาง
฿1,100/เดือน
ประกาศให้เช่า
฿7,500/เดือน
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่า
อัตราส่วนราคาต่อค่าเช่านั้นถูกคำนวณมาจากบ้านยูนิตนี้เอง โดยใช้ราคาที่ประกาศขายหารด้วยค่าเช่าจำนวน 12 เดือน
19
ผลตอบแทนการเช่า
เป็นผลตอบแทนการปล่อยเช่าทั้งหมด ที่ได้คำนวณจากค่าเช่ารายเดือน (สัญญาเช่าระยะ 1 ปี) และราคาขายปัจจุบัน
5%

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: เดอะ การ์เด้น คอนโด
เจ้าของโครงการ: ไม่ระบุ
สถานะการก่อสร้าง: สร้างเสร็จแล้ว (พ.ย. 2560)
จำนวนชั้น: 8
จำนวนอาคาร: ไม่ระบุ
ยูนิต: 445
พื้นที่ของโครงการ: ไม่ระบุ
ทำเลที่ตั้ง: ตลาด, สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดของโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
ห้องโยคะ ห้องโยคะ
ห้องสมุด ห้องสมุด
สวนหย่อม สวนหย่อม
เข้าออกด้วยคีย์การ์ด เข้าออกด้วยคีย์การ์ด

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด

ขาย 5 ให้เช่า 3
อัพเดทล่าสุด 2 วันที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด
฿1,700,000
฿56,310/ตรม.
ห้องนอน สตูดิโอ ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30.19 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวเมือง
อัพเดทล่าสุด 4 สัปดาห์ที่แล้ว
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด
฿1,650,000฿1,700,000
฿51,563/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 32 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสวนสาธารณะ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด
฿1,600,000
฿51,948/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30.80 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
คนสัญชาติไทย มีเฟอร์นิเจอร์บางส่วน วิวโล่งๆ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด
฿1,700,000
฿56,667/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 7 ชั้น
ชาวต่างชาติ รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด
฿1,680,000
฿56,000/ตรม.
ห้องนอน 1 ห้องนอน
ห้องน้ำ 1 ห้องน้ำ
ขนาด 30 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
คนสัญชาติไทย รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด
ดูทั้งหมด (5)

การคำนวณสินเชื่อ

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด ไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงใดๆเข้ามา เว้นแต่จะได้รับอนุญาตโดยนิติบุคคลของโครงการ ซึ่งมีข้อยกเว้นให้สำหรับสุนัขนำทางของผู้พิการเท่านั้นที่ไม่ต้องขออนุญาตใดๆ
โรงพยาบาลสุราษฎร์ธานี เป็นโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด ไปประมาณ 0.4 กม.

หากคนไทยแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน แล้วทำการโอนกรรมสิทธิ์ในชื่อของคู่สมรสชาวต่างชาตินั้น ตามกฎหมายไทยจะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจึงเป็นไปไม่ได้

แต่หากมีความยินยอมระหว่างกันก็สามารถโอนเป็นชื่อคู่สมรสคนไทยได้ตามปรกติ โดยจะมีความซับซ้อนขึ้นอีกเล็กน้อย แบ่งเป็นกรณี

1. "คู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้" จะไม่สามารถใช้เอกสารมอบอำนาจแบบคนไทยได้ แต่จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง (เอกสารตัวจริง) ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดินเองต่อไป 

2. "หากคู่สมรสชาวต่างชาติสามารถเดินทางไปพร้อมกับคนไทยที่เป็นคู่สมรสได้" ก็แค่ยินดีเซ็นรับรองว่าบ้านหรือที่ดินแปลงที่กำลังจะซื้อกันนี้ จะตกเป็นกรรมสิทธิ์ของคู่สมรสคนไทยเพียงฝ่ายเดียวเท่านั้น

หากคุณได้เข้าเยี่ยมชมโครงการ เดอะ การ์เด้น คอนโด และตัดสินใจเลือกยูนิตที่ต้องการแล้ว คุณต้องเตรียมตัวกับเรื่องต่าง ๆ ดังต่อไปนี้