Hongmanee (หงษ์มณี)

 (เขียนรีวิว)
ขุนคง, หางดง, เชียงใหม่
กำลังก่อสร้าง
22 ยูนิต
14,400 ตรม. พื้นที่ของโครงการ

หงษ์มณี ใน ขุนคง, เชียงใหม่

โครงการ หงษ์มณี เป็นโครงการประเภท บ้านเดี่ยว / วิลล่า ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ ขุนคง, เชียงใหม่ โดยมีทั้งหมด 22 ยูนิต

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿5,880,000
฿27,222/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 206.40 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿5,880,000
฿27,222/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 210.40 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿5,880,000
฿27,222/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 206 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿5,880,000
฿27,222/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 206.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿6,000,000
฿27,778/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 217.60 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿6,000,000
฿27,778/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 222.40 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿6,580,000
฿30,463/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 224.40 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿6,880,000
฿31,852/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 208.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿8,880,000
฿41,111/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 284.40 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿7,000,000
฿32,407/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 216 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 234.80 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ หงษ์มณี
ดูทั้งหมด (10)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ หงษ์มณี ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

สิ่งอำนวยความสะดวก และ แบบแปลนพื้น

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ด้านความสะดวก
ลานจอดรถ
ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

แบบแปลนโครงการ

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about หงษ์มณี
จังเกิ้ล เดอ คาเฟ่ สาขา บ้านถวาย เป็นRestaurantที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ หงษ์มณี ไปประมาณ 2.2 กม.

หากคุณแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน เป็นชื่อของชาวต่างชาติเองนั้น ตามกฎหมายไทยจะยังไม่อนุญาตให้ทำได้ เพราะยังมีข้อกฎหมายที่จะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยอยู่

แต่หากคู่สมรสต้องการจะโอนซื้อบ้านหรือที่ดินจริงๆ จะมีความซับซ้อนกว่าปรกติเล็กน้อย คือ

1. หากคู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้ จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง(ตัวจริง)ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดิน (ไม่สามารถใช้เพียงเอกสารมอบอำนาจแบบทั่วไปได้)