ECO Home Samui (อีโค่ โฮม สมุย)

 (เขียนรีวิว)
หน้าเมือง, เกาะสมุย, สุราษฎร์ธานี
พ.ย. 2570 กำลังก่อสร้าง
17 ยูนิต
8,496 ตรม. พื้นที่ของโครงการ

อีโค่ โฮม สมุย ใน หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี

โครงการ อีโค่ โฮม สมุย เป็นโครงการประเภท บ้านเดี่ยว / วิลล่า ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี ซึ่งมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน พ.ย. 2570 โดยมีทั้งหมด 17 ยูนิต ซึ่งเป็นโครงการคุณภาพโดย Sisaran Group และเป็นบริษัทเดียวกันที่ได้พัฒนาโครงการ ECO RESORT (อีโค รีสอร์ท), ECO Home Bang Saray (อีโค่ โฮม บาง เสร่) และ ECOndo Bangsaray (อี คอนโด บางเสร่). อีกด้วย

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿20,500,000
฿56,164/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 365 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 305 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿21,000,000
฿53,165/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 395 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 296 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿20,000,000
฿63,091/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 317 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 289 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿21,500,000
฿53,750/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 400 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 302 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿21,000,000
฿53,708/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 391 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 341 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿22,000,000
฿53,922/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 408 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 292 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿22,000,000
฿53,269/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 413 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 316 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿21,500,000
฿59,229/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 363 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 348 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿22,000,000
฿57,895/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 380 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 284 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿22,500,000
฿53,957/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 417 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 310 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿22,500,000
฿57,692/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 390 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 311 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿23,000,000
฿55,288/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 416 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 310 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿23,000,000
฿57,357/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 401 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 312 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿24,000,000
฿56,738/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 423 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 354 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
ดูทั้งหมด (14)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

การบริหารจัดการ

สัตว์เลี้ยง : อนุญาตทุกชนิด

ตารางการชำระเงิน

The Purchaser Payment Schedule
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
At Reservation
฿200,000
Contract Payment
Within Thirty (30) Days of the Reservation
20%
งวดที่ 1
Upon Completion of Piling
10%
งวดที่ 2
Upon Completion of Foundation
10%
งวดที่ 3
Upon Completion of Structure
10%
งวดที่ 4
Upon Completion of Walls, Doors, Windows, and Tiling
15%
งวดที่ 5
Upon Completion of Architectural Finishes, M&E, and Sanitary Systems
15%
งวดที่ 6
Upon Completion of Furniture Installment
10%
งวดที่ 7
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
10%

แบบแปลนโครงการ

รายละเอียดเจ้าของโครงการ - Sisaran Group