Crystal Bay View Residence (คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์)

 (เขียนรีวิว)
หน้าเมือง, เกาะสมุย, สุราษฎร์ธานี
12 เดือน บ้านสั่งสร้าง
28 ยูนิต

คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์ ใน หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี

โครงการ คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์ เป็นโครงการประเภท คอนโด / อพาร์ทเม้นท์ ตั้งอยู่ในทำเลพื้นที่ หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี โดยมีทั้งหมด 28 ยูนิต

ยูนิตมือสองและให้เช่า

ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,490,000
฿42,048/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,490,000
฿42,048/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,490,000
฿42,048/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,490,000
฿42,048/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,990,000
฿48,072/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,990,000
฿48,072/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,990,000
฿48,072/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿3,990,000
฿48,072/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 3 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,190,000
฿50,482/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,390,000
฿52,892/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,590,000
฿55,301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,590,000
฿55,301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,590,000
฿55,301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,590,000
฿55,301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 2 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,590,000
฿55,301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
ยูนิตมือสองและให้เช่า
฿4,590,000
฿55,301/ตรม.
ห้องนอน 2 ห้องนอน
ห้องน้ำ 2 ห้องน้ำ
ขนาด 83 ตรม. ขนาด
ชั้น 1 ชั้น
บริษัทจดทะเบียน รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์
ดูทั้งหมด (32)
ราคาขาย : ฿5,759,000
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿5,550,000
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿12,140,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿11,990,999
ช่วงราคา : ราคาคุ้มค่าที่สุด
ราคาขาย : ฿1299,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿179,999
ช่วงราคา : สูงกว่าราคาตลาด
ราคาขาย : ฿159,999
ราคาที่ FazWaz ประเมิน : ฿149,999
ช่วงราคา : Fair

คุณเป็นเจ้าของยูนิตในโครงการ คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์ ด้วยหรือไม่?

ลองเช็คดูก่อนว่าบ้านของคุณนั้นควรมีราคาอยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ ในทำเลนี้?

สิ่งอำนวยความสะดวก และ แบบแปลนพื้น

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

ด้านสันทนาการ
สวนหย่อม
ด้านความสะดวก
ลานจอดรถ
ด้านความปลอดภัย
รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด

ตารางการชำระเงิน

Payment Terms
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
วันทำสัญญา
10%
งวดที่ 1
Starting Work
25%
งวดที่ 2
Completion of Foundations
10%
งวดที่ 3
Completion of 1st Floor
10%
งวดที่ 4
Completion of 3rd Floor
10%
งวดที่ 5
Completion of Roof
10%
งวดที่ 6
Completion of Tiles & Ceiling
10%
งวดที่ 7
Installation of Windows & Kitchen
5%
งวดที่ 8
Completion of Electric & Plumbing
5%
งวดที่ 9
Completion of Painting Work
3%
งวดที่ 10
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
3%

แบบแปลนโครงการ

คำถามที่พบบ่อย

Frequently asked questions about คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์
หาดละไม เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ คริสตัล เบย์ วิว เรสซิเด้นท์ ไปประมาณ 7.9 กม.