ขาย วิลล่า 3 ห้องนอน ในโครงการ ECO Home Samui (อีโค่ โฮม สมุย)

 (เขียนรีวิว)
หน้าเมือง, เกาะสมุย,สุราษฎร์ธานี
เลขที่ยูนิต: U6379582
3 ห้องนอน
4 ห้องน้ำ
423 ตรม. พื้นที่ใช้สอย
3 ชั้น
พ.ย. 2570 กำลังก่อสร้าง

อสังหาริมทรัพย์นี้เป็น วิลล่า สำหรับขาย ขนาด 3 ห้องนอน มีพื้นที่ใช้สอย 423 ตรม. ซึ่งยูนิตนี้อยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย บนทำเลของ หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี และมีแผนการก่อสร้างให้แล้วเสร็จใน พ.ย. 2570 ซึ่งคุณสามารถซื้อ วิลล่า นี้ได้ที่ราคา ฿24,000,000 (฿56,738/ตรม.)

สิ่งอำนวยความสะดวกในวิลล่านี้

ติดริมชายหาดติดริมชายหาด เข้าถึงชายหาดได้เข้าถึงชายหาดได้ สระว่ายน้ำส่วนตัวสระว่ายน้ำส่วนตัว สวนส่วนตัวสวนส่วนตัว ชานบ้านชานบ้าน ที่จอดรถที่จอดรถ ระเบียงระเบียง

ข้อมูลทั่วไป

ลงประกาศเมื่อ 21 พ.ค. 2569
อัพเดทล่าสุด 3 วันที่แล้ว
ประเภทอสังหาริมทรัพย์ วิลล่า
จำนวนชั้น 3
ทำเลที่ตั้ง หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี
ห้องนอน 3
สถานที่ อ่าวบางเก่า -1 กม.
พื้นที่ใช้สอย 423 ตรม.
ราคาต่อตรม. ฿56,738
พื้นที่ใช้สอยภายนอก
เป็นการรวมขนาดของพื้นที่ก่อสร้างภายนอก เช่น สระว่ายน้ำ, ชานบ้าน, ที่จอดรถ และ ศาลา แต่จะไม่รวมพื้นที่สวนเข้าไปด้วย
ไม่ระบุ
ขนาดที่ดิน 354 ตรม.
สัตว์เลี้ยง อนุญาตทุกชนิด
การถือครองวิลล่า

ชาวต่างชาติสามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในตัวอาคารสำหรับวิลล่าในชื่อของตัวเองได้ แต่จะไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ในที่ดินที่ใช้ปลูกสร้างวิลล่าได้

ชาวต่างชาติ, คนสัญชาติไทย, บริษัทจดทะเบียน, ถือสัญญาเช่าระยะยาว, Freehold
กรรมสิทธิ์ที่ดิน

ชาวต่างชาติไม่สามารถถือครองกรรมสิทธิ์ที่ดินในประเทศไทยได้ ดังนั้นจำเป็นต้องถือครองด้วยวิธีการถือสัญญาเช่าระยะยาว 30 ปี หรือว่าการซื้อที่ดินภายในชื่อของบริษัทจดทะเบียนเท่านั้น

คนสัญชาติไทย, บริษัทจดทะเบียน, ถือสัญญาเช่าระยะยาว, Freehold
ประเภทโฉนดที่ดิน โฉนดที่ดิน
สถานะการก่อสร้าง กำลังก่อสร้าง (พ.ย. 2570)
เฟอร์นิเจอร์
เป็นยูนิตที่ขายพร้อมกับเฟอร์นิเจอร์ครบชุด ที่เรียกได้ว่าเพียงแค่ยกกระเป๋าเสื้อผ้าเข้าไปก็สามารถอยู่อาศัยได้ทันที โดยมักจะมีเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่โซฟา ชั้นวางทีวี ในห้องรับแขก หรืออุปกรณ์เครื่องครัวทั้งหมด รวมไปถึงโต๊ะอาหาร ไล่เรียงไปยังเตียงนอนและตู้เสื้อผ้า ในห้องนอน (รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆ ขึ้นอยู่กับแต่ละยูนิต)
รวมเฟอร์นิเจอร์
วิวที่มองเห็น วิวทะเล, วิวสระว่ายน้ำ, วิวสวน
แบบบ้าน 1B
ที่จอดรถ (คัน) 3
ขนาดสระว่ายน้ำ ไม่ระบุ
ค่าส่วนกลาง (ต่อเดือน)
ค่าส่วนกลางนี้จะจ่ายให้กับนิติบุคคลของโครงการในทุก ๆ ปี เพื่อนำเงินเหล่านั้นไปบำรุงส่วนกลางต่าง ๆ ที่ลูกบ้านใช้ร่วมกัน อันได้แก่ สระว่ายน้ำ สวนหย่อม การทำความสะอาด อุปกรณ์ฟิตเนส ที่จอดรถ ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าเก็บขยะ ฯลฯ
ไม่ระบุ
ลงประกาศโดย
เจ้าของโครงการ
ค่าไฟ ไม่ระบุ
ค่าน้ำ ไม่ระบุ
เลขที่ยูนิต U6379582

โอกาสทางการลงทุน: ค่าธรรมเนียม และ ผลตอบแทน

ราคาขาย
฿24,000,000

รายละเอียดโครงการ

ชื่อโครงการ: อีโค่ โฮม สมุย
เจ้าของโครงการ: Sisaran Group
สถานะการก่อสร้าง: กำลังก่อสร้าง (พ.ย. 2570)
ยูนิต: 17
พื้นที่ของโครงการ: 8,496 ตรม.
สถานที่ อ่าวบางเก่า - 1 กม.
ทำเลที่ตั้ง: หน้าเมือง, สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดของโครงการ อีโค่ โฮม สมุย

สิ่งอำนวยความสะดวกในโครงการ

สระว่ายน้ำ สระว่ายน้ำ
ห้องออกกำลังกาย ห้องออกกำลังกาย
สโมสร สโมสร
รปภ. 24ชั่วโมง รปภ. 24ชั่วโมง
กล้องวงจรปิด กล้องวงจรปิด
ลานจอดรถ ลานจอดรถ
สปา สปา
แผนกต้อนรับ แผนกต้อนรับ
บ่อน้ำร้อนออนเซ็น บ่อน้ำร้อนออนเซ็น
สวนหย่อม สวนหย่อม
Concierge Concierge

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย

ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿20,500,000
฿56,164/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 365 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 305 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿21,000,000
฿53,165/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 395 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 296 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿20,000,000
฿63,091/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 317 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 289 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿21,500,000
฿53,750/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 400 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 302 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿21,000,000
฿53,708/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 391 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 341 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿22,000,000
฿53,922/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 408 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 292 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿22,000,000
฿53,269/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 413 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 316 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿21,500,000
฿59,229/ตรม.
ห้องนอน 4 ห้องนอน
ห้องน้ำ 5 ห้องน้ำ
ขนาด 363 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 348 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿22,000,000
฿57,895/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 380 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 284 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿22,500,000
฿53,957/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 417 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 310 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿22,500,000
฿57,692/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 390 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 311 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿23,000,000
฿55,288/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 416 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 310 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿23,000,000
฿57,357/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 401 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 312 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวสระว่ายน้ำ
ยูนิตที่เหลืออยู่ในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
฿24,000,000
฿56,738/ตรม.
ห้องนอน 3 ห้องนอน
ห้องน้ำ 4 ห้องน้ำ
ขนาด 423 ตรม. ขนาด
ขนาดที่ดิน 354 ตรม. ขนาดที่ดิน
รวมเฟอร์นิเจอร์ วิวทะเล
สร้างการแจ้งเตือนเมื่อมีประกาศใหม่เพิ่มเข้ามาในโครงการ อีโค่ โฮม สมุย
ดูทั้งหมด (14)

การคำนวณสินเชื่อ

ตารางการชำระเงิน (ของโครงการ)

The Purchaser Payment Schedule
ประเภทการชำระ รายละเอียด จำนวนที่ต้องชำระ
วางเงินจอง
At Reservation
฿200,000
Contract Payment
Within Thirty (30) Days of the Reservation
20%
งวดที่ 1
Upon Completion of Piling
10%
งวดที่ 2
Upon Completion of Foundation
10%
งวดที่ 3
Upon Completion of Structure
10%
งวดที่ 4
Upon Completion of Walls, Doors, Windows, and Tiling
15%
งวดที่ 5
Upon Completion of Architectural Finishes, M&E, and Sanitary Systems
15%
งวดที่ 6
Upon Completion of Furniture Installment
10%
งวดที่ 7
เมื่อโอนกรรมสิทธิ์
10%

คำถามที่พบบ่อย

โครงการ อีโค่ โฮม สมุย อนุญาตให้นำสัตว์เข้ามาเลี้ยงได้ทุกชนิด รวมถึง สุนัข, แมว, กระต่าย, หนูแฮมสเตอร์, หนูตะเภา, นก และสัตว์เลื้อยคลานต่างๆ
อ่าวบางเก่า เป็นชายหาดที่ใกล้ที่สุด โดยห่างจากโครงการ อีโค่ โฮม สมุย ไปประมาณ 1 กม.

หากคุณแต่งงานกับชาวต่างชาติ แล้วต้องการจะซื้อบ้านหรือที่ดิน เป็นชื่อของชาวต่างชาติเองนั้น ตามกฎหมายไทยจะยังไม่อนุญาตให้ทำได้ เพราะยังมีข้อกฎหมายที่จะไม่ให้ชาวต่างชาติ ถือครองที่ดินในประเทศไทยอยู่

แต่หากคู่สมรสต้องการจะโอนซื้อบ้านหรือที่ดินจริงๆ จะมีความซับซ้อนกว่าปรกติเล็กน้อย คือ

1. หากคู่สมรสชาวต่างชาติเตินทางไปที่กรมที่ดินด้วยไม่ได้ จะต้องขอบันทึกถ้อยคำรับรองว่าเงินทั้งหมดที่นำมาซื้อบ้านหรือที่ดินนี้ เป็นทรัพย์สินส่วนตัว ไม่ใช่สินสมรส และให้หน่วยงาน เช่น สถานเอกอัครราชทูต สถานกงสุล หรือโนตารีพับลิค ทำการรับรองว่าทั้งคู่เป็นสามี ภรรยาจริง และให้คู่สมรสคนไทยนำเอกสารรับรอง(ตัวจริง)ไปดำเนินการต่อที่กรมที่ดิน (ไม่สามารถใช้เพียงเอกสารมอบอำนาจแบบทั่วไปได้)